+ Trả Lời Ðề Tài
kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài: Mong được hướng dẫn cách đá phạt hiệu quả!

Gia nhập
    Aug 2010
    Trả Lời
    2
    Thanks
    3
    Pe$ Pe$
    0

Mặc định Mong được hướng dẫn cách đá phạt hiệu quả!

Chào các bạn, mình mới cài pes 2010 về máy được 2 tháng ^^, mình có tập và xem qua 1 số clip hướng dẫn sút phạt free kick nhưng mình thường mắc phải 1 vấn đề là khi sút phạt mình thường bị sút vào hàng rào chắn. Nhất là khi đá phạt bằng [] rồi X + <- không bao giờ mình đá qua đầu được cầu thủ ở hàng rào chắn mà toàn bị vướng lại, nếu như mạnh lực hơn để qua đầu thì bóng qua cả xà ngang luôn T_T. Nếu như mình đá bằng "mũi tên xuống" + [] rồi X + <- thì khả năng đập xà và thủ môn đẩy ra cao hơn nhưng nhiều khi vẫn bị vướng vào hàng rào chắn. Trong khi mình xem các clip hướng dẫn thường thấy khi cầu thủ sút phạt sẽ có 1 cầu thủ ở trong hàng rào đó không nhảy lên mà cúi đầu xuống như clip của bạn 110v
    http://www.youtube.com/watch?v=zKNGZ...ayer_embedded#!
    Rất mong được mọi người quan tâm và giúp đỡ ^^

Gia nhập
    Dec 2009
    Nơi cư ngụ
    1 góc tại Thủ đô Hà Nội
    Trả Lời
    5.199
    Thanks
    4.996
    Thanked 3.797 Times in 2.454 Posts
    Pe$ Pe$
    1.648

Đã gọi là clip tut , thì ng ta sẽ chọn những quả phạt đẹp để làm hướng dẫn . Việc có 1 cầu thủ ko nhảy lên đấy là random thôi bạn ơi . Cách hiệu quả nhất vẫn là sút phạt 2 người , 1 thằng đẩy bóng , thằng kia bắn là xong . COM ko đời nào bắt đc . Còn nếu đá với người thì chẳng có 1 cái lý thuyết nào giúp bạn ăn chắc khi đá phạt đâu :cuoi3:

3. The Following 2 Users Say Thank You to montella8504 For This Useful Post:

Gia nhập
    Aug 2010
    Trả Lời
    2
    Thanks
    3
    Pe$ Pe$
    0

Từ nãy giờ mình cũng đã tập kiểu đẩy ra cho thằng khác bắn, khá là ổn áp nhưng mình vẫn thích sút phạt kiểu thế kia hơn

Gia nhập
    Aug 2010
    Nơi cư ngụ
    Hà Nội
    Trả Lời
    174
    Thanks
    157
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi andyz0301 Xem Bài Gởi
    Chào các bạn, mình mới cài pes 2010 về máy được 2 tháng ^^, mình có tập và xem qua 1 số clip hướng dẫn sút phạt free kick nhưng mình thường mắc phải 1 vấn đề là khi sút phạt mình thường bị sút vào hàng rào chắn. Nhất là khi đá phạt bằng [] rồi X + <- không bao giờ mình đá qua đầu được cầu thủ ở hàng rào chắn mà toàn bị vướng lại, nếu như mạnh lực hơn để qua đầu thì bóng qua cả xà ngang luôn T_T. Nếu như mình đá bằng "mũi tên xuống" + [] rồi X + <- thì khả năng đập xà và thủ môn đẩy ra cao hơn nhưng nhiều khi vẫn bị vướng vào hàng rào chắn. Trong khi mình xem các clip hướng dẫn thường thấy khi cầu thủ sút phạt sẽ có 1 cầu thủ ở trong hàng rào đó không nhảy lên mà cúi đầu xuống như clip của bạn 110v
    http://www.youtube.com/watch?v=zKNGZ...ayer_embedded#!
    Rất mong được mọi người quan tâm và giúp đỡ ^^

Theo cách bạn viết thì có lẽ bạn đã hiểu tác dụng các nút ấn để sút phạt, nhưng có lẽ bạn áp dụng chưa đúng thời điểm.

1. Sử dụng nút xuống trước lúc sút chỉ dành cho các quả phạt cự ly gần <22m.

2. Với các quả phạt trung bình 22-25m thì chỉ xài x + xoáy <- (với cầu thủ thuận chân phải) và -> (với cầu thủ thuận chân trái).

3. Với các quả phạt >25m thì trước lúc sút ấn nút lên để tăng tốc độ trái bóng.

Việc bạn sút trúng hàng rào hoặc vọt xà là do căn lực chưa thực sự chính xác, hơn nữa việc sút đc hay ko còn phụ thuộc vào chỉ số cầu thủ và "may mắn" nữa. Đâu phải là cứ sút là ăn đâu ^^, nếu mà đá quả nào cũng ăn thì còn gì là bóng đá nữa :buon:
    [SIZE="3"][FONT="Comic Sans MS"][COLOR="DarkOrange"]Sống không giận không hờn không oán trách
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai...[/COLOR][/FONT][/SIZE]

[IMG]http://i306.photobucket.com/albums/nn274/legiangtn/RyanGiggs-TrueRed.jpg[/IMG]

6. The Following User Says Thank You to LinhKid For This Useful Post:

Gia nhập
    Dec 2009
    Nơi cư ngụ
    Heaven
    Trả Lời
    1.290
    Thanks
    1.124
    Pe$ Pe$
    0

Bạn cứ chọn 1 thằng chạy đà,bật 2 người lên đẩy ra cho thằng chạy đà sút thuận chân.ấn thêm hướng khả năng vào 90% nếu bên kia ko on gôn

8. The Following 3 Users Say Thank You to Lupin**P.T** For This Useful Post:

+ Trả Lời Ðề Tài