DOWNLOAD PES 2015
+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 2 trong 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 Cuối cùngCuối cùng
kết quả từ 11 tới 20 trên 28

Ðề tài: Thảo luận cách ghi bàn bằng đầu trong pes 2011/ ps2

Gia nhập
    Nov 2009
    Trả Lời
    27
    Thanks
    0
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi SirAlex.AcMilan:p Xem Bài Gởi
    sang'' mai 9h- giao luu Cot Co - 0977017787 chi? bao chi tiet. tat bong'' thi` cung nhu ngoai doi` thoi, quan sat + ky thuat tat, chac'' e nhin` thay nhieu qua ngon nhung ko biet tat the nao` cho chuan ha? .
    cho e xem với a tiến ơi!

Gia nhập
    Dec 2010
    Trả Lời
    3
    Thanks
    0
    Pe$ Pe$
    0

uhm dug la ban 11 nay kho that nhieu khi da canh rat chuan va nghj la an but tjen dao hay tjen ve laj doi dau hut.dac bjet doi thu ma fan doan tot tjnh hun se cho CB ra cản danh dau fa bog tot kho the day neu nhu vay thi ca fat goc cug ko co co hoi =.=.mjnh rat thjx chjen thuat da dang de co su lua chon neu ko the tan cog bjen thj that la 1 ton that.cac bac thu thap dc j xjn chj gjao dug dau djem de cug nhau tjen bo nha =]]

Gia nhập
    Jun 2010
    Trả Lời
    19
    Thanks
    3
    Pe$ Pe$
    0

Mình vẫn dùng cách: Sau khi quan sát vị trí TĐ di chuyển, tạt 0 ( lực nhẹ) để lao cắt mặt đánh đầu góc gần; 2 0 vào chính giữa; có thể dùng L1+0 (nếu ct tạt chưa xuống sâu), hoặc kết hợp R2 (tạt cho TĐ ở gần cọc gôn phía xa). TĐ (hoặc ct #) nhận bóng = hướng -> + R1 về phía điểm rơi, bấm vuông rồi nút hướng. Thỉnh thoàng dùng được R2 nhưng ko biết dùng R1+R2 (cancel) để nhận bóng. Ở các bản Pes trước hs ghi bàn của mình khá cao nhưng Pes 11 vẫn dùng cách đó thì hiệu suất ko cao và hay bị vọt xà. Nhờ các các cao thủ chỉ bảo.

Gia nhập
    May 2010
    Trả Lời
    14
    Thanks
    0
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi longtn Xem Bài Gởi
    Mình vẫn dùng cách: Sau khi quan sát vị trí TĐ di chuyển, tạt 0 ( lực nhẹ) để lao cắt mặt đánh đầu góc gần; 2 0 vào chính giữa; có thể dùng L1+0 (nếu ct tạt chưa xuống sâu), hoặc kết hợp R2 (tạt cho TĐ ở gần cọc gôn phía xa). TĐ (hoặc ct #) nhận bóng = hướng -> + R1 về phía điểm rơi, bấm vuông rồi nút hướng. Thỉnh thoàng dùng được R2 nhưng ko biết dùng R1+R2 (cancel) để nhận bóng. Ở các bản Pes trước hs ghi bàn của mình khá cao nhưng Pes 11 vẫn dùng cách đó thì hiệu suất ko cao và hay bị vọt xà. Nhờ các các cao thủ chỉ bảo.
    Pes 11 này rất khó. Nhưng rất hay.
    Tạt cánh là một nghệ thuật, có người nói dễ, cũng có người nói khó. Không biết thì khó, biết thì dễ. Nhưng cũng chỉ cải thiện hiệu suất ghi bàn hơn thôi. không thể quả nào tạt cũng vào. Cũng như đối mặt thủ môn không phải quả nào cũng vào.
    Mình xin chia sẻ một số kinh nghiệm tạt cánh đánh đầu của mình.
    Nói tới tạt cánh là nói tới nút O.
    Có rất nhiều kiểu dùng nút O.
    Nếu có 3 cầu thủ của mình cùng băng vào, muốn chuyền chính xác cho cầu thủ mình muốn đánh đầu thì làm sao?
    trước tiên muốn có một đường chuyền chính xác thì cầu thủ tạt cánh phải ở tư thế thoải mái, không bị tỳ đè, góc tạt rộng. Sút cũng vậy thôi.

sơ sơ là như vậy, tùy trường hợp cầu thủ băng vào như thế nào mà nhấn O 1 lần hay 2 lần hay thậm chí 3 lần ( là căng ngang)
    đó là tạt cánh, mới chỉ được 50 % thôi, còn 50% còn lại là di chuyển cầu thủ nhận banh ở phía trong, chọn điểm rơi hợp lý.
    Thông thường bạn cứ di chuyển + R1 + [] và góc muốn kết thúc thế thôi.
    Còn trường hợp cầu thủ chạy cánh của bạn xuống trước thì bạn nêu treo banh, câu vào để cầu thủ của mình có thời gian băng xuống chạy cắt mặt đánh đầu. R2 + [] sẽ là sự lựa chọn tốt nhất của bạn.
    cũng như trên, tùy trường hợp bạn O 1 lần, 2 lần hay 3 lần, và tùy vị trí cầu thủ xa hay gần mà chỉnh hướng tạt vào trong.
    mình chỉ sơ sơ vậy thôi. Vì biết cũng không nhiều. Và nói là một chuyện. Thực nghiệm lại là chuyện khác. Nhưng mà đại khái đá với COM mình có thể thắng suốt mùa giải chỉ với việc ghi bàn bằng đầu, tất nhiên có trường hợp bóng bật ra và sút bồi vào.
    Chúc các bạn thành công

5. The Following User Says Thank You to suotdoidion For This Useful Post:

Gia nhập
    Jun 2010
    Trả Lời
    19
    Thanks
    3
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi suotdoidion Xem Bài Gởi
    Tạt cánh là một nghệ thuật, có người nói dễ, cũng có người nói khó. Không biết thì khó, biết thì dễ. Nhưng cũng chỉ cải thiện hiệu suất ghi bàn hơn thôi. không thể quả nào tạt cũng vào. Cũng như đối mặt thủ môn không phải quả nào cũng vào.
    Nếu có 3 cầu thủ của mình cùng băng vào, muốn chuyền chính xác cho cầu thủ mình muốn đánh đầu thì làm sao?
    trước tiên muốn có một đường chuyền chính xác thì cầu thủ tạt cánh phải ở tư thế thoải mái, không bị tỳ đè, góc tạt rộng. Sút cũng vậy thôi.

sơ sơ là như vậy, tùy trường hợp cầu thủ băng vào như thế nào mà nhấn O 1 lần hay 2 lần hay thậm chí 3 lần ( là căng ngang)
    đó là tạt cánh, mới chỉ được 50 % thôi, còn 50% còn lại là di chuyển cầu thủ nhận banh ở phía trong, chọn điểm rơi hợp lý.
    Còn trường hợp cầu thủ chạy cánh của bạn xuống trước thì bạn nêu treo banh, câu vào để cầu thủ của mình có thời gian băng xuống chạy cắt mặt đánh đầu. R2 + [] sẽ là sự lựa chọn tốt nhất của bạn.
    cũng như trên, tùy trường hợp bạn O 1 lần, 2 lần hay 3 lần, và tùy vị trí cầu thủ xa hay gần mà chỉnh hướng tạt vào trong.
    mình chỉ sơ sơ vậy thôi. Vì biết cũng không nhiều. Và nói là một chuyện. Thực nghiệm lại là chuyện khác. Nhưng mà đại khái đá với COM mình có thể thắng suốt mùa giải chỉ với việc ghi bàn bằng đầu, tất nhiên có trường hợp bóng bật ra và sút bồi vào.
    Chúc các bạn thành công
    xin lỗi suotdoidion, bạn vẽ thế này không nhìn thấy nút O đâu. Ở dòng dưới hả

Gia nhập
    Jun 2010
    Trả Lời
    19
    Thanks
    3
    Pe$ Pe$
    0

Puma

Trích dẫn Nguyên văn bởi suotdoidion Xem Bài Gởi

Chúc các bạn thành công
    xin lỗi suotdoidion, bạn vẽ thế này không nhìn thấy nút O đâu. Ở dòng dưới hả

Gia nhập
    Jun 2010
    Trả Lời
    19
    Thanks
    3
    Pe$ Pe$
    0

montella cho cao kien đi, ps2 về khoản này chắc không khác ở PC hay ps3

Gia nhập
    Jul 2011
    Trả Lời
    96
    Thanks
    54
    Pe$ Pe$
    302

cái này hay đấy.để em thử xem tn

Gia nhập
    May 2011
    Trả Lời
    147
    Thanks
    1
    Pe$ Pe$
    0

chẳng bao giờ chơi lật cánh cả mà đánh đầu, toàn đá trung lộ nên thấy đánh đầu khó quá, theo 1 số cao thủ đánh đầu HN 1 thời thì lật cánh còn tùy vào thế của các cầu thủ bên trong để thực hiện cách lật như thế lào( 1 O chỉnh hướng, 2 O+ L1 hay 2 O + R2...) và quan trọng không kém là cách chọn điểm rơi của bóng và chạy chỗ thật tốt bên trong bằng R2 hoặc R1 tùy người dùng( bao gồm cả tì đè hậu vệ ) và quất . đỉnh cao của đánh đầu trong ps2 tôi nghĩ là cách lật dị, bóng đi theo quỹ đạo khó chịu và cầu thủ bên trong chạy chỗ hay còn đa số các bàn thắng bằng đánh đầu hiện tại là do trình bắt bóng bổng của hậu vệ không tốt.
    Last edited by bankingaca; 21-07-2011 at 08:31 PM.

Gia nhập
    Nov 2008
    Nơi cư ngụ
    An Dương SoFitel
    Trả Lời
    292
    Thanks
    42
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi longtn Xem Bài Gởi
    montella cho cao kien đi, ps2 về khoản này chắc không khác ở PC hay ps3
    chính xác đấy ! hôm nào giao lưu phát nhể ! cách tạt của chú cũng là 1 phần cơ bản trong kỹ thuật tạt của anh!

+ Trả Lời Ðề Tài