+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 1 trong 2 1 2 Cuối cùngCuối cùng
kết quả từ 1 tới 10 trên 15

Ðề tài: Gỡ phụ đề có sẵn của film ra !

Gia nhập
    Oct 2008
    Nơi cư ngụ
    Biên Hòa
    Trả Lời
    2.636
    Thanks
    1.212
    Pe$ Pe$
    0

Mặc định Gỡ phụ đề có sẵn của film ra !

Một bản film mà đã có phụ đề tiếng Anh đè thẳng vào film lun thì có cách nào gỡ ra dc ko zạ ?
    Chứ phụ đề tiếng Anh nằm sẵn trong film, down phụ đề tiếng Việt về load thì phụ đề Việt bị phụ đề Anh default nằm đè lên lun, nhìn rất là rối mắt, ko nhìn dc phụ đề nào hết !
    Có cách nào giúp dc mình ko zạ ?

Gia nhập
    Oct 2009
    Nơi cư ngụ
    Hà Nội không vội được đâu.
    Trả Lời
    691
    Thanks
    534
    Pe$ Pe$
    2.440

có bị đâu nhỉ , bạn cứ copy phụ đề tiếng việt bên cạnh rồi đổi tên, đuôi srt là nó chỉ load phụ đề tiếng việt thôi, mình chưa thấy 2 phụ đề chồng lên nhau như bạn nói bao giờ
    "If you can't fly then run,
    if you can't run then walk,
    if you can't walk then crawl,
    but whatever you do you have to keep moving forward."

Gia nhập
    Aug 2009
    Nơi cư ngụ
    Hà Nội
    Trả Lời
    667
    Thanks
    249
    Pe$ Pe$
    0

gỡ thì cũng có thể gỡ dc ,chỉ sợ bạn ko đủ trình và nhất là ko đủ kiên nhẫn để làm thôi .Muốn tách hardsub thì cứ việc dùng mấy trình chuyên dụng lấy từng frame ra rồi xóa sub đi, mỗi frame làm nhanh thì mất vài phút , file AVI thường 30 frame/giây, 1 film tầm 2 tiếng bao nhiêu frame thì cứ nhân lên.

tốt nhất là để font size phụ đề Viet to 1 chút để đè lên cái hardsub kia ,hoặc chỉnh vị trí sub việt lên phía trên hardsub ,để col đậm 1 chút cho dễ nhìn cũng có thể để subviet trong box màu đen để nó che đi hardsub ,nhưng nhìn ko dc thẩm mĩ cho lắm .

@ nvhung0069 : bác cứ thử dow 1 phim có hardsub ( vd như 1 tập của secret garden trên krfilm ) rồi copy bừa 1 cái sub khác vào xem ,đảm bảo 2 sub đè lên nhau ngay ,mình vừa test xong ,hình như có phim bị phim ko.Vì hồi tr dow mấy phim hardsub khác về làm theo kiểu đó thì ko bị
    Last edited by odixe1990; 10-01-2011 at 11:00 AM.

4. The Following User Says Thank You to odixe1990 For This Useful Post:

Gia nhập
    Oct 2008
    Nơi cư ngụ
    Biên Hòa
    Trả Lời
    2.636
    Thanks
    1.212
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi odixe1990 Xem Bài Gởi
    gỡ thì cũng có thể gỡ dc ,chỉ sợ bạn ko đủ trình và nhất là ko đủ kiên nhẫn để làm thôi .Muốn tách hardsub thì cứ việc dùng mấy trình chuyên dụng lấy từng frame ra rồi xóa sub đi, mỗi frame làm nhanh thì mất vài phút , file AVI thường 30 frame/giây, 1 film tầm 2 tiếng bao nhiêu frame thì cứ nhân lên.

tốt nhất là để font size phụ đề Viet to 1 chút để đè lên cái hardsub kia ,hoặc chỉnh vị trí sub việt lên phía trên hardsub ,để col đậm 1 chút cho dễ nhìn cũng có thể để subviet trong box màu đen để nó che đi hardsub ,nhưng nhìn ko dc thẩm mĩ cho lắm

@ nvhung0069 : bác cứ thử dow 1 phim có hardsub ( vd như 1 tập của secret garden trên krfilm ) rồi copy bừa 1 cái sub khác vào xem ,đảm bảo 2 sub đè lên nhau ngay ,mình vừa test xong ,hình như có phim bị phim ko.Vì hồi tr dow mấy phim hardsub khác về làm theo kiểu đó thì ko bị
    Đúng oy đó, mình down phim The Sorcerer’s Apprentice ( phù thủy tập sự ) vs Percy Jackson And The Olympians The Lightning Thief ( kẻ cắp tia chớp ) là bị gặp tình trạng film down về đã có sẵn sub tiếng Ah oy, down sub Việt về thì cái sub này đè cái sub kia coi ko dc cái gì hết lun !

Gia nhập
    Aug 2009
    Nơi cư ngụ
    Hà Nội
    Trả Lời
    667
    Thanks
    249
    Pe$ Pe$
    0

The Sorcerer’s Apprentice bên hdvietnam có bản HD của ESIR đó ,softsub lun ,dow bản đó về xem cho sướng ,xem dvd làm gì .trong máy mình cũng có bản hd phim này ,dow lâu rồi nhưng chưa có thời gian xem

Gia nhập
    Oct 2008
    Nơi cư ngụ
    Biên Hòa
    Trả Lời
    2.636
    Thanks
    1.212
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi odixe1990 Xem Bài Gởi
    The Sorcerer’s Apprentice bên hdvietnam có bản HD của ESIR đó ,softsub lun ,dow bản đó về xem cho sướng ,xem dvd làm gì .trong máy mình cũng có bản hd phim này ,dow lâu rồi nhưng chưa có thời gian xem
    Bạn cho mình xin cái link down film vs sub Việt lun vs, link mediafire nha !
    Nhưng mà đừng có phụ đề tiếng Anh nằm sẵn trong film nha !
    có nhiều bản càng tốt, để lựa chon cho phù hợp vs bộ nhớ ổ đĩa

Gia nhập
    May 2010
    Nơi cư ngụ
    cái bang
    Trả Lời
    3.340
    Thanks
    1.782
    Thanked 2.109 Times in 992 Posts
    Pe$ Pe$
    0

làm cách này xem sao, nếu bạn xem phim = soft MPC, thì lúc đang xem phim bạn làm như hình để tắt hardsub, sau đó chèn sub vào xem bt

INACTIVE

9. The Following User Says Thank You to tdtphu2010 For This Useful Post:

Gia nhập
    Oct 2008
    Nơi cư ngụ
    Biên Hòa
    Trả Lời
    2.636
    Thanks
    1.212
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi tdtphu2010 Xem Bài Gởi
    làm cách này xem sao, nếu bạn xem phim = soft MPC, thì lúc đang xem phim bạn làm như hình để tắt hardsub, sau đó chèn sub vào xem bt

Hay quá, mình làm được oy, cảm ơn mod nhiều nha nha
    À mà mình cũng đang xài soft MPC lun thì làm sao để chỉnh sub cho to lên và kéo sub xuống khung màu đen nhỉ ?

Gia nhập
    May 2010
    Nơi cư ngụ
    cái bang
    Trả Lời
    3.340
    Thanks
    1.782
    Thanked 2.109 Times in 992 Posts
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinh_blackmoon Xem Bài Gởi
    Hay quá, mình làm được oy, cảm ơn mod nhiều nha nha
    À mà mình cũng đang xài soft MPC lun thì làm sao để chỉnh sub cho to lên và kéo sub xuống khung màu đen nhỉ ?
    Lúc đang xem phim nhấp chuột phải lên màn hình chọn Option

Sau đó chọn Sub để chỉnh font, màu chữ, căn lề trái phải trên dưới v,,v

INACTIVE

12. The Following User Says Thank You to tdtphu2010 For This Useful Post:

Gia nhập
    Oct 2008
    Nơi cư ngụ
    Biên Hòa
    Trả Lời
    2.636
    Thanks
    1.212
    Pe$ Pe$
    0

Nếu làm như các bước mà bạn hướng dẫn thì soft có lưu thành chế độ mặc định cho mình ko hay là mỗi lần coi film lại phải chỉnh lại ?
    Cái cách gỡ sub mà bạn chỉ mình cũng tùy phim, có phim ko gỡ dc !

+ Trả Lời Ðề Tài