Hành trình trải nghiệm thú vị UEFA Champion League năm 2014
Ðề tài đã khoá
Trang 1 trong 3 1 2 3 Cuối cùngCuối cùng
kết quả từ 1 tới 10 trên 22

Ðề tài: HD cách chỉnh nút hợp lý, thuận tiện nhất khi chơi PES 2012 trên PC bằng bàn phím

Gia nhập
    Feb 2012
    Trả Lời
    40
    Thanks
    19
    Pe$ Pe$
    0

PESVN HD cách chỉnh nút hợp lý, thuận tiện nhất khi chơi PES 2012 trên PC bằng bàn phím

Như tiêu đề, em mong mọi người chỉ cho em cách chỉnh nút trong PES 2012 khi chơi bằng bàn phím, mình nên để mặc định như trong phần cài đặt (em thấy không quen tay lắm, đá nó cứ gượng gạo làm sao ấy, lúc ân nút chạy rồi chuyển sang ấn nút chuyền hoặc sút rất lâu, cứ khó khăn thế nào) nếu được mọi người chỉ em chỉnh nút nào cho phù hợp thì hướng dẫn luôn cách để tay trên bàn phím ra sao (có hình minh hoạ thì càng tốt) để mình đá sao cho thoải mái nhất không phải lo về vấn đề nút bấm.

Gia nhập
    Aug 2009
    Nơi cư ngụ
    Hà Nội
    Trả Lời
    667
    Thanks
    249
    Pe$ Pe$
    0

Mỗi ng 1 cách chỉnh khác nhau nên có lẽ bạn cứ để nguyên là tốt nhất, đá lâu tự khắc quen. Mình thì để nút chạy( L1 ) là E, R2 là Q, R1 là W, L2 là R, chuyền ngắn là S, chuyền dài là D, chọc khe là F, sút là A. Mà setting để thế thôi chứ có dùng keyboard đâu, đá gamepad sướng hơn

3. The Following User Says Thank You to odixe1990 For This Useful Post:

Gia nhập
    Jan 2009
    Nơi cư ngụ
    Ở Dưới thiên đàng và ở trên địa ngục
    Trả Lời
    299
    Thanks
    158
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi pesvn20 Xem Bài Gởi
    Như tiêu đề, em mong mọi người chỉ cho em cách chỉnh nút trong PES 2012 khi chơi bằng bàn phím, mình nên để mặc định như trong phần cài đặt (em thấy không quen tay lắm, đá nó cứ gượng gạo làm sao ấy, lúc ân nút chạy rồi chuyển sang ấn nút chuyền hoặc sút rất lâu, cứ khó khăn thế nào) nếu được mọi người chỉ em chỉnh nút nào cho phù hợp thì hướng dẫn luôn cách để tay trên bàn phím ra sao (có hình minh hoạ thì càng tốt) để mình đá sao cho thoải mái nhất không phải lo về vấn đề nút bấm.
    Tự mình sẽ qen hết
    Còn đây là cách mình đặt nút...
    +di chuyển : lên xuống trái phải đặt vào tương ứng W,S,A,D
    +Các phím còn lại tùy bạn đặt ở đâu trên bàn phím, ví dụ mình để ở bên bàn phím số cho thoải mái...chuyền dài [4], chuyền ngắn [5], sút [6], chọc khe [+]
    + Các phím hỗ trợ ...đá bàn phím ko linh hoạt dc lắm nên mình chỉ dùng hỗ trợ chạy nhanh [8] ...đệm bóng khi sút [9]...đổi người [7]
    ----> trên đây là mình để do mình quen vậy...nhưng chủ yếu là bạn qen thế nào hoặc làm qen thế nào thui
    (( vs cả cách của mình dùng cho bạn nào qen dùng tay trái để ấn di chuyển ))
    LỖI KHÔNG XÁC ĐỊNH

5. The Following User Says Thank You to bestorbadboy For This Useful Post:

Gia nhập
    Feb 2012
    Trả Lời
    40
    Thanks
    19
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi odixe1990 Xem Bài Gởi
    Mỗi ng 1 cách chỉnh khác nhau nên có lẽ bạn cứ để nguyên là tốt nhất, đá lâu tự khắc quen. Mình thì để nút chạy( L1 ) là E, R2 là Q, R1 là W, L2 là R, chuyền ngắn là S, chuyền dài là D, chọc khe là F, sút là A. Mà setting để thế thôi chứ có dùng keyboard đâu, đá gamepad sướng hơn
    Bạn có thể chỉ cho mình cách đặt ngón được không, mình dùng ngón cái ấn nút chạy xong lúc muốn sút lại dùng ngón này ấn nút sút, ấn rất gượng hay bỏ lỡ mất thời cơ, mình đá gamepad thấy di chuyển nó cứ khó khó thế nào, cầm lâu ngón trỏ nó mỏi, chỉnh nút kiểu gì mà tận dụng được hết các nút trong game một cách dễ dàng.

Gia nhập
    Feb 2012
    Trả Lời
    40
    Thanks
    19
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi bestorbadboy Xem Bài Gởi
    Tự mình sẽ qen hết
    Còn đây là cách mình đặt nút...
    +di chuyển : lên xuống trái phải đặt vào tương ứng W,S,A,D
    +Các phím còn lại tùy bạn đặt ở đâu trên bàn phím, ví dụ mình để ở bên bàn phím số cho thoải mái...chuyền dài [4], chuyền ngắn [5], sút [6], chọc khe [+]
    + Các phím hỗ trợ ...đá bàn phím ko linh hoạt dc lắm nên mình chỉ dùng hỗ trợ chạy nhanh [8] ...đệm bóng khi sút [9]...đổi người [7]
    ----> trên đây là mình để do mình quen vậy...nhưng chủ yếu là bạn qen thế nào hoặc làm qen thế nào thui
    (( vs cả cách của mình dùng cho bạn nào qen dùng tay trái để ấn di chuyển ))
    Mình thấy cách chỉnh nút của bạn rất hay để mình vào thử xem sao
    Cho mình hỏi nút đệm bóng là LT hay RT vậy, thông cảm mình hơi gà
    Last edited by pesvn20; 16-02-2012 at 08:58 PM.

Gia nhập
    Feb 2012
    Trả Lời
    40
    Thanks
    19
    Pe$ Pe$
    0

Đã thử cách chỉnh nút của bạn bestorbadboy thấy chơi cũng được, chỉ còn chỗ không vừa chạy vưa chuyền được, ngón giữa bấm 8 (nút chạy) xong rồi thụt xuống bấm 5 (nút chuyền), mình góp ý đổi phím chạy là phím số 9

Gia nhập
    Oct 2011
    Trả Lời
    1
    Thanks
    0
    Pe$ Pe$
    0

bàn phím mặc định của pes là quá khoa học rồi , đá nhiều sẽ quen thôi

Gia nhập
    Feb 2011
    Trả Lời
    2
    Thanks
    0
    Pe$ Pe$
    0

mình để 4 nút di chuyển là fim mũi tên.
    l1 = w
    l2= q
    r1 = r shift
    r2 = e
    sút= d
    chuyền= s
    soạc= a
    chọc khe= alt

Gia nhập
    Feb 2011
    Trả Lời
    156
    Thanks
    12
    Pe$ Pe$
    613

Đá bằng phím thì tập theo phím mặc định của konami ấy, đá nhiều sẽ thấy hợp lý. Giống như phần lớn dân chơi CS ngày xưa chỉnh lại nút ấy, nhưng nếu hay chơi game sẽ thấy điều khiển như gốc của game mới là siêu hợp lý !

Keyboard thì không teammate được là mất đi sự hay nhất của bóng này rồi, bây giờ mà không analog với L2 tớ đá thua cả com !

Gia nhập
    Sep 2011
    Trả Lời
    31
    Thanks
    9
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi kakadic_lanton Xem Bài Gởi
    Đá bằng phím thì tập theo phím mặc định của konami ấy, đá nhiều sẽ thấy hợp lý. Giống như phần lớn dân chơi CS ngày xưa chỉnh lại nút ấy, nhưng nếu hay chơi game sẽ thấy điều khiển như gốc của game mới là siêu hợp lý !

Keyboard thì không teammate được là mất đi sự hay nhất của bóng này rồi, bây giờ mà không analog với L2 tớ đá thua cả com !
    Mình đá PC vẫn teammate được này, mỗi tội ko manual được thôi. Mình chỉnh cái analog phải tương ứng các hướng trái, phải, lên, xuống là Num 1, Num 3, Num 5, Num 2, còn nút nhấn analog phải là Num 0. 4 phím di chuyển của mình là 4 phím mũi tên.

Ðề tài đã khoá
Trang 1 trong 3 1 2 3 Cuối cùngCuối cùng