+ Trả Lời Ðề Tài
kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Ðề tài: Hướng dẫn sửa lỗi bị đen màn hình khi cài đặt xong pes 2012 ( tham khảo )

Gia nhập
    Oct 2011
    Trả Lời
    6
    Thanks
    1
    Pe$ Pe$
    0

Aerow Hướng dẫn sửa lỗi bị đen màn hình khi cài đặt xong pes 2012 ( tham khảo )

Tình hình là hôm nọ e cài cái antivirus AVG và nó đã del luôn cái file gì đó rld.dll gì đó trong crack >>> e phải down + cài lại , và sau khi cài lại thì khi vào game bị lỗi đen màn hình + cái vòng xanh xoay xoay mãi ko thấy vào game . :buon:

Sau 3,4 ngày liên tục lục trên pes.vn + vn-zoom.com + diemhenit.com + một vài trang khác , thử tất cả mọi cách , và cuối cùng đã sửa dc thành công , ko biết đúng ở cách nào nhưng e cứ post tại đây, bác nào có cùng hoàn cảnh có thể dựa theo mà làm biết đâu lại dc vì em đọc trên mạng có nhiều bạn bị giống mình mà chẳng ai giải đáp cả

Chú ý bài viết này chỉ dành cho nhưng bác có cấu hình đủ khỏe để chạy pes mượt mà bị lỗi này, chứ còn các bác máy yếu thì e chịu thua.
    Các bước e làm như sau :

1 ) Xóa tận gốc chương trình diệt virus = phần mềm Revo uninstaller Pro .
    2) Xóa tận gốc pes 2012 mà các bác đã cài trước đó cũng = phần mềm trên kia .
    3 ) Cài lại driver cho card màn hình , cái này các bác cứ sài google , đánh tên lên đó rồi vào trang web nhà sản xuất mà dowload
    4) Cài direct cao nhất mà card hộ trợ , pes 2012 yêu cầu direct 9.0c nhưng em cứ tải Direct 11 cho chắc :ydo: ( chú ý là phải tùy vào card các bác mà cài nhá , chứ ko phải card nào cũng hỗ trợ đâu )

5) Down pes về , thực ra e đã down từ rất nhiều nguồn khác nhau vì em từng đọc dc ai đó bảo cái lỗi đen màn hình này có thể do down phải nguồn thiếu file , nhưng đến khi e cài bản này thì dc nè . Bản này chỉ 4Gb nhưng vẫn đầy đủ nhá , chỉ là tác giả cắt bớt mấy thứ ngôn ngữ ko cần thiết nên nhẹ đi thôi . nguồn http://www.vn-zoom.com/f365/mf-hot-p...1472310-3.html

6) Cái bước này là bước quan trọng nhất này, đó là ..... :ydo: các bác sau khi cài đặt +crack xong ,vào game phải đợi một lúc , e làm rất nhiều cách , sửa rất nhiều lần , nên mỗi lần thấy cái vòng xanh xanh xoay là e lại nản , đợi 10s ko thấy gì là alt +f4 luôn, nhưng lần cuối cùng là e cài cái bản 4gb bên trên kia , em cũng thấy nó xuất hiện cái vòng xanh khá lâu , nhưng e vào WC giải quyết nỗi buồn, khi quay trở vào thì game đã chạy được :cuoi: không biết bước này có phải là bước giải quyết được lỗi đen màn hình ko nhưng e thề với các bác là e đã từng làm hết tất cả các cách trên Google mà em search được nhưng ko hiệu quả :buon: . Có lẽ lần đầu vào game nên phải đợi 1 lúc cho máy cài đặt gì đó chăng vì các lần sau e thấy nó vào rất nhanh, ko còn đợi cái vòng xanh xoay xoay ấy lâu nữa, tầm 5s là chữ KONAMI hiện ra rồi .

Mong bác nào bị tình trạng trên sẽ sớm sửa được :ydo:
    Last edited by Franky; 07-03-2012 at 09:08 PM.

2. The Following 2 Users Say Thank You to Franky For This Useful Post:

Gia nhập
    Aug 2010
    Trả Lời
    2
    Thanks
    0
    Pe$ Pe$
    0

không có ai chia sẽ cùng hết ta ^^! mình cũng bị tình trạng trên, lúc trước xài Win 7 32bit ultimate ko hề bị, chỉ bị lỗi stop working, nhưng giờ xài win 64bit bị y chăng lun

Gia nhập
    Jul 2012
    Trả Lời
    1
    Thanks
    0
    Pe$ Pe$
    0

Mình cũng đang làm y hệt như bạn đây. Bực thật.

Gia nhập
    Jun 2012
    Nơi cư ngụ
    Tây Ninh
    Trả Lời
    4.197
    Thanks
    3.385
    Pe$ Pe$
    45

Cái này đâu có gì đâu mà khó, lúc cài hết disk 1 đưa disk 2 vào thì bấm chữ Retry chứ đừng có bấm chữ Igrone là được

Gia nhập
    Jan 2012
    Trả Lời
    5
    Thanks
    2
    Pe$ Pe$
    0

mìh cũng bị như này , bác nào làm ơn chỉ rõ hơn đc ko. gà mờ về lỗi trên win 7 quá. hồi trc win xp dùng ngon lành. pes mình cài là dạng nguyên thuỷ. ko có việt hoá gì cả đâu

Gia nhập
    Aug 2009
    Nơi cư ngụ
    Thủ đô nước Cộng hòa XHCN Việt Nam
    Trả Lời
    3.490
    Thanks
    703
    Pe$ Pe$ (TOP! 7)
    202.157
    Awarded Pe$ ">1 time(s)

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.Guldan Xem Bài Gởi
    mìh cũng bị như này , bác nào làm ơn chỉ rõ hơn đc ko. gà mờ về lỗi trên win 7 quá. hồi trc win xp dùng ngon lành. pes mình cài là dạng nguyên thuỷ. ko có việt hoá gì cả đâu
    Bạn làm theo hướng dẫn của franky chưa?Mà lại tính đào mộ à

+ Trả Lời Ðề Tài