DOWNLOAD PES 2015
+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 1 trong 5 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
kết quả từ 1 tới 10 trên 45

Ðề tài: Cách tì đè, phòng ngự và sút phạt!?

Gia nhập
    Jun 2012
    Trả Lời
    66
    Thanks
    49
    Pe$ Pe$
    0

Mặc định Cách tì đè, phòng ngự và sút phạt!?

Cho mình hỏi cách tì đè làm sao để tì đc cầu thủ nó ra vậy!? Mình tì mà 1 lúc toàn bị lệch đi à

Khâu phòng ngự hậu vệ của mình cứ lên như điên chỉnh xuống mà chúng nó vẫn lên, về ko đúng lúc bị phản công là chết luôn chọn cầu thủ ko kịp để theo những tính huống bóng bổng mình ko biết cách để khống chế

Còn sút phạt làm sao để sút cho chính xác vậy
    Mong các pro chỉ mình với

Gia nhập
    Nov 2011
    Trả Lời
    321
    Thanks
    56
    Pe$ Pe$
    572

nếu đá ML thì chọn những thằng có chỉ số tì đè cáo vs lại thêm item tì đè cho nó...đảm bảo voi nó cũng húc đc

3. The Following 2 Users Say Thank You to mr.se7en For This Useful Post:

Gia nhập
    Sep 2010
    Nơi cư ngụ
    OLD TRAFFORD
    Trả Lời
    416
    Thanks
    128
    Pe$ Pe$
    249

R 2 áp sát ấn X để tì đè cướp bóng( cái này tùy vào body balance nữa). Phòng ngự thì tùy chỉnh tac thế nào. Sút phạt thì hỏi bác khoa ấy bác ấy chỉ cho.
    "“Thông thường mọi người chết trước khi họ được dựng tượng nhưng tôi đã vượt qua cái chết”

5. The Following User Says Thank You to badboy9x2 For This Useful Post:

Gia nhập
    Jun 2009
    Trả Lời
    5
    Thanks
    0
    Pe$ Pe$
    0

Khi tỳ thì ấn R1 + [] + X
    Sút phạt thì có 2 kiểu.1 là mấy thằng sút trâu thì ấn L1 + R1 để sang sút 2 người.ấn L1 + X để chuyền dài ra rồi ấn [] để sút.Kiểu 2 thì sút ấn [] như bình thường

7. The Following User Says Thank You to Chip8xvn For This Useful Post:

Gia nhập
    Mar 2013
    Trả Lời
    3
    Thanks
    0
    Pe$ Pe$
    0

úp cho ngày cuối tuần nào

9. The Following User Says Thank You to BLmp442013 For This Useful Post:

Gia nhập
    Jul 2012
    Nơi cư ngụ
    Cần Thơ
    Trả Lời
    415
    Thanks
    24
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip8xvn Xem Bài Gởi
    Khi tỳ thì ấn R1 + [] + X
    Sút phạt thì có 2 kiểu.1 là mấy thằng sút trâu thì ấn L1 + R1 để sang sút 2 người.ấn L1 + X để chuyền dài ra rồi ấn [] để sút.Kiểu 2 thì sút ấn [] như bình thường
    gặp siêu nhân nó qua cái 1, loạn đội hình nữa, ông chơi cách này chỉ đá với COM. Cách tốt nhất là analog phãi DMF CB bắt bài, [] cho thằng khác Com tự dk kèm người.
    Lưu ý cái thẻ Lungle Tackle vào là chấp hết siên nhân( hạn chế thôi, còn ảo quá thì chịu)

11. The Following User Says Thank You to 5800xmk For This Useful Post:

Gia nhập
    Jul 2012
    Nơi cư ngụ
    Cần Thơ
    Trả Lời
    415
    Thanks
    24
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aries Xem Bài Gởi
    Cho mình hỏi cách tì đè làm sao để tì đc cầu thủ nó ra vậy!? Mình tì mà 1 lúc toàn bị lệch đi à

Khâu phòng ngự hậu vệ của mình cứ lên như điên chỉnh xuống mà chúng nó vẫn lên, về ko đúng lúc bị phản công là chết luôn chọn cầu thủ ko kịp để theo những tính huống bóng bổng mình ko biết cách để khống chế

Còn sút phạt làm sao để sút cho chính xác vậy
    Mong các pro chỉ mình với
    Bóng bổng thì hên xui thôi bạn à. Bạn chỉ cần lưu ý mấy thằng chuyền điểm rơi, thẻ Wei pass ấy chuyền là dính ngay tiền đạo dễ khống chế và những con trâu bò có EXplosive Power cao luồng lách, không thì thẻ Goal Poacher, Fox in the box. Đường chuyền của nó từ thằng chuyền phải trong tư thế thoải mái nữa, áp sát nhanh thằng có khả năng chuyến, analog phải DMF CB mà đỉnh của bạn, [] cho thằng khác cắt bóng. Hậu vệ bạn có xu hướng chạy lên là do bạn L1 quá nhanh, có thể bạn X nữa nên nó áp sát, mà gặp siêu nhân nó sửa lưng hay đua tốc độ thì ăn hành là cái chắc Chúc bạn may mắn. Nếu thấy hiệu quả ủng hộ mình phát
    Last edited by 5800xmk; 18-03-2013 at 05:40 PM.

13. The Following 3 Users Say Thank You to 5800xmk For This Useful Post:

Gia nhập
    Jun 2012
    Trả Lời
    66
    Thanks
    49
    Pe$ Pe$
    0

Em đá với tụi bạn ngoài tiệm mà chúng nó cứ Benzema đỏ là tì hết cả cầu thủ của em
    Sút phạt thì các bác có thể chỉ cho em chi tiết hơn đc ko

Gia nhập
    Jul 2012
    Nơi cư ngụ
    Cần Thơ
    Trả Lời
    415
    Thanks
    24
    Pe$ Pe$
    0

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aries Xem Bài Gởi
    Em đá với tụi bạn ngoài tiệm mà chúng nó cứ Benzema đỏ là tì hết cả cầu thủ của em
    Sút phạt thì các bác có thể chỉ cho em chi tiết hơn đc ko
    Thằng Benzema có thẻ Fox in the box đỉnh lắm, thêm Ability năm nay cải thiện ghê lắm, nó là 1 trong 3 tiền đạo đỉnh nhất pes đấy, 2 thằng còn lại là IBra và CAvani.
    Kèm nó thì cầm 1 CB bắt bài nó [] cho thằng khác kèm nó, nên nhớ đừng quá áp sát, vì có thẻ kỹ năng xịn nên nó sửa lưng ớn lắm ngay cả khi địch thủ không dribble bác đè R2 ấy, canh ngon X vào liền, nhưng phải lưu ý là làm thật nhanh vì khoảng trống 1 2 nhịp là nó sút xa chết đấy, nó sút mạnh lại còn chính xác cao, khốn nạn lắm Đã thế dội ra là có đồng đội vào ăn hối, Real có chiêu này bá đạo thiệt

-----
    Đá phạt, tôi khuyên thế này, chỉ ấn vuông canh lực đơn giản thôi, và chọn thằng nào sút mạnh đấy. Điểm nhấn là canh góc ngay thằng nào lùn trong hàng rào ấy . Tập đi xác xuất vào cao hơn trong lúc sút có thể chỉnh bóng liệng trái liệng phải bằng phím điều hướng trái phải. Đơn giản thế thôi quan trọng là tập nhiều quen cảm giác bác à
    Last edited by 5800xmk; 18-03-2013 at 09:08 PM.

16. The Following 2 Users Say Thank You to 5800xmk For This Useful Post:

Gia nhập
    Dec 2009
    Nơi cư ngụ
    1 góc tại Thủ đô Hà Nội
    Trả Lời
    5.207
    Thanks
    5.000
    Thanked 3.799 Times in 2.456 Posts
    Pe$ Pe$
    1.767

Không tì được trâu chó kiểu Benze, CR7, Ibra...., trừ khi tốc độ của hậu vệ đủ nhanh để dí theo nó trong 1 khoảng thời gian đủ dài để làm nó loạng choạng, còn không thì dù balance cao hơn cũng ko ăn thua nếu như tốc độ ko đủ.
    VD điển hình :
    De Rossi của Roma Balance 86, tốc độ 77, ko thể tì được Nani của MU, Balance 75, tốc độ 89

+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 1 trong 5 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng